Wildebeest analysis examples for:   wol-wol2010   G    February 25, 2023 at 01:33    Script wb_pprint_html.py   by Ulf Hermjakob

23260  MAT 2:22  Waaye bi muggee ne Arkelawus moo donn Erodd baayam ca nguuru Yude, mu ragal faa dem. Yàlla artu ko nag ci gént, mu daldi dem diiwaanu Galile.
23271  MAT 3:10  Sémmiñ wi tiim na reeni garab yi. Garab nag gu meññul doom yu baax, dees na ko gor, sànni ko ci sawara si.
23274  MAT 3:13  Booba Yeesuge Galile, ñëw ngir Yaxya sóob ko ca dexu Yurdan.
23286  MAT 4:8  Gannaaw loolu Seytaane yóbbu ko ci kaw tund wu kawe lool, won ko réewi àddina yépp ak seeni ndam.
23290  MAT 4:12  Am bés Yeesugg ne jàpp nañu Yaxya; mug nag, jëm Galile.
23291  MAT 4:13  Gannaaw gi, mu toxoo dëkku Nasaret, dem dëkk Kapernawum, bi féeteek dex ga ci diiwaani Sabulon ak Neftali.
23293  MAT 4:15  «Yaw réewum Sabulon ak réewum Neftali, di yoonu géej gannaaw dexu Yurdan, yaw Galile, réewum ñi dul Yawut—
23296  MAT 4:18  Gannaaw loolu Yeesu doon dox ca tefesu dexu Galile, mu gis fa ñaar ñu bokk ndey ak baay, mooy Simoŋ mi ñuy wax Piyeer, ak Andare. Fekk ñuy sànni seen caax ca dex ga, ndaxte ay nappkat lañu woon.
23301  MAT 4:23  Ba loolu amee Yeesu doon wër Galile gépp, di jàngle ci seeni jàngu teygle xibaaru jàmm bi ci nguuru Yàlla; muy faj jàngoro yépp ak wéradi yépp ca nit ña,
23303  MAT 4:25  Noonu mbooloo mu bare topp ci moom,ge ci wàlli Galile ak diiwaan bi ñuy wax Fukki dëkk yi, ci dëkku Yerusalem ak ci diiwaanu Yude, ba ci gannaaw dexu Yurdan.
23328  MAT 5:25  «Gaawala juboo ak ki lay yóbbu, ngeen layooji, bala ngeena egg; ngir bañ ki ngay layool jébbal la àttekat ba, kooka jox la alkaati ba, ñu tëj la.
23403  MAT 7:18  Garab gu baax manula meññ doom yu bon, naka itam garab gu bon manula meññ doom yu neex.
23404  MAT 7:19  Garab gu nekk gu dul meññ doom yu neex, dees na ko gor, sànni ko ca sawara sa.
23419  MAT 8:5  Gannaaw loolu Yeesu duggoon na Kapernawum. Bi mu fa duggee nag, ab njiitu xare fekksi ko. Mu ñaan ko,
23428  MAT 8:14  Gannaaw loolu Yeesu dem kër Piyeer. Ba mu eggee, mu fekk gorob Piyeer bu jigéen tëdd ak yaram wu tàng.
23442  MAT 8:28  Bi Yeesu jàllee nag, ba teer ca diiwaanu waa Gadara, ñaar ñu rab jàpp daldi génn cag ya, ñëw kar ko. Ñaar ñooñu nag, ñu soxor lañu woon, ba kenn ñemewul woona jaar foofa.
23458  MAT 9:10  Gannaaw ga Yeesu doon lekk ca kër ga, te ay juutikat ak i boroom bàkkaar yu bare dikk, bokk lekk ak Yeesu ak taalibeem ya.
23462  MAT 9:14  Gannaaw loolu taalibey Yaxya ñëw ci Yeesu ne ko: «Lu tax nuy woor, nun ak Farisen yi, te say taalibe duñu woor?»
23472  MAT 9:24  Mu ne leen: «Génnleen, janq bi deewul, day nelaw rekk.» Bi ko mbooloo maggee, ñu daldi ko ñaawal.
23501  MAT 10:15  Cigg maa ngi leen koy wax, keroog bésub àtte ba, waa réewu Sodom ak Gomor ñooy tane dëkk boobu.
23530  MAT 11:2  Gannaaw loolu Yaxyagg ca kaso ba jëfi Almasi bi. Mu yónni ci moom nag ay taalibeem,
23533  MAT 11:5  Gumba yaa ngi gis, lafañ yiy dox, gaana yi wér, tëx yiygg, ñi dee di dekki, te néew doole ñaa ngi gg xibaaru jàmm bi.
23547  MAT 11:19  Gannaaw gi nag, Doomu nit ki ñëw na, lekk, naan, ngeen daldi ne: “Kii daalgg na lekk, di naan biiñ, tey xaritoo ak ay juutikat ak ay boroom bàkkaar.” Waaye li xam-xamu Yàlla di jur, mooy firndeel negg la.»
23548  MAT 11:20  Gannaaw loolu Yeesu daldi gëdd dëkk, ya mu defe woon la ëpp cay kéemaanam, ndaxte tuubuñu seeni bàkkaar.
23560  MAT 12:2  Farisen ya nag gis ko, ne Yeesu: «Gisal, say taalibe ñu ngi def lu jaaduwul ci bésub noflaay bi.»
23635  MAT 13:27  «Noonu surgay boroom kër ga ñëw ci moom ne ko:Góor gi, xanaa jiwuloo jiwu wu baax ci sa tool? Fu jëmb bige nag?”
23667  MAT 14:1  Ca jamono joojale Erodd boroom diiwaanu Galile gg na tur, wa Yeesu am.
23687  MAT 14:21  Gannaaw jigéen ña ak gone ya, góor ña doon lekk matoon nañu juróomi junni.
23715  MAT 15:13  Yeesu ne leen: «Garab gu sama Baay bi ci kaw jiwul, dees na ko buddi.
23723  MAT 15:21  Gannaaw loolu Yeesuge fa, dem ci diiwaanu Tir ak Sidon.
23731  MAT 15:29  Bi loolu amee Yeesuge foofa, ñëw ci weti dexu Galile; mu yéeg ca aw tund, toog fa.
23734  MAT 15:32  Gannaaw loolu Yeesu woo ci moom taalibeem ya ne leen: «Yërëm naa mbooloo mi, ndaxte toog nañu fi man ñetti fan, te amatuñu lu ñu lekk.gguma leena yiwi te lekkuñu, ngir bañ ñu tële ci yoon wi.»
23740  MAT 15:38  Gannaaw jigéen ñi ak gone yi, góor ñi ci lekk matoon nañu ñeenti junni.
23746  MAT 16:5  Gannaaw loolu taalibe yi jàllaat dex gi, fekk fàtte nañoo yóbbaale mburu.
23765  MAT 16:24  Gannaaw loolu Yeesu ne taalibeem ya: «Kugga aw ci samay tànk, na bàyyi boppam, te gàddu bant bi ñu ko wara daaj, doora topp ci man.
23791  MAT 17:22  Bi ñuy wër diiwaanu Galile nag, Yeesu ne leen: «Léegi ñu jébbal Doomu nit ki ci loxoy nit ñi;
23793  MAT 17:24  Gannaaw loolu Yeesu ak taalibe ya ñëw Kapernawum. Bi ñu fa àggee nag, laajkati warugaru kër Yàlla ga ñëw ci Piyeer ne ko: «Ndax seen kilifa du fey posetu ñaari daraxma ngir warugar wi?»
23832  MAT 19:1  Bi nga xamee ne Yeesu wax na loolu ba noppi, muge Galile, dem ci wàllu réewu Yawut yi, gi féete ci gannaaw dexu Yurdan.
23844  MAT 19:13  Gannaaw loolu amoon na ay nit ñuy indil Yeesu ay xale, ngir mu teg leen ay loxoom, ñaanal leen. Waaye taalibe ya gëdd leen.
23871  MAT 20:10  Gannaaw ga nag ñi mu jëkka jël ñëw, yaakaar ne dinañu jot lu ëpp loolu, waaye ñoom itam ñu jot ku nekk benn denariyon.
23878  MAT 20:17  Gannaaw loolu Yeesu di dem Yerusalem, ànd ak fukki taalibe yi ak ñaar. Noonu mu wéetoo ak ñoom, di leen xamal ci yoon wi lii:
23890  MAT 20:29  Gannaaw loolu Yeesu génn Yeriko, te mbooloo mu bare topp ko.
23896  MAT 21:1  Gannaaw loolu Yeesu ak taalibe ya jege woon nañu Yerusalem, ba agsi dëkku Betfase ci wetu tundu Oliw ya. Noonu Yeesu yebal ñaari taalibe,
23906  MAT 21:11  Mbooloo ma ne leen: «Kii moo di yonentu Yàlla Yeesu, bige Nasaret ci Galile.»
23918  MAT 21:23  Gannaaw loolu Yeesu dugg ca kër Yàlla ga, di fa jàngle. Bi muy jàngle nag sarxalkat yu mag ya ak njiiti xeet wa ñëw ci moom ne ko: «Yëf yii ngay def, ci ban sañ-sañ nga koy defe? Ku la may boobu sañ-sañ?»
23925  MAT 21:30  Gannaaw gi, baay ba ñëw ca tofo ba, wax ko noonu. Mu ne ko: “Waaw,” waaye demul.»
23942  MAT 22:1  Gannaaw loolu Yeesu nettali leen beneen léeb ne leen:
23968  MAT 22:27  Gannaaw ñoom ñépp, jigéen ja faatu.
23975  MAT 22:34  Gannaaw gi, Farisen yag nañu ne yey na Sadusen ya. Kon nag ñu daldi daje.
23986  MAT 22:45  Gannaaw Daawuda nag wooye na ko: “Boroom bi,” nu muy nekke sëtam?»
23988  MAT 23:1  Gannaaw loolu Yeesu waxoon na mbooloo ma ak taalibeem ya ne leen:
24006  MAT 23:19  Gumba yi! Lan moo gëna gg, sarax si walla sarxalukaay bi tax sarax si sell?
24055  MAT 24:29  «Gannaaw metitu bés yooyule nag, ca saa sa jant bi dina lëndëm te weer wi dootul leer; biddiiw yi dinañu fàq, daanu ci asamaan, te kàttani asamaan yi yëngu.
24088  MAT 25:11  Gannaaw loolu janq ya ca des agsi naan: “Sang bi, Sang bi, ubbil nu!”
24096  MAT 25:19  «Gannaaw diir bugg njaatigeb surga ya délsi, daldi leen laaj alalam.
24098  MAT 25:21  Njaatigeem ne ko: “Def nga lu baax, surga bu baax nga te takku. Gannaaw takku nga ci lu tuuti, dinaa la dénk lu bare. Kaay bokk ci sama mbég.”
24100  MAT 25:23  Njaatigeem ne ko: “Def nga lu baax, surga bu baax nga te takku. Gannaaw takku nga ci lu tuuti, dinaa la dénk lu bare. Kaay bokk ci sama mbég.”
24101  MAT 25:24  «Gannaaw loolu nag, ki jot benn milyoŋ jegeñsi ne ko: “Kilifa gi, xamoon naa ne, nit ku néeg nga; dangay dajale foo jiwul, tey góob foo faruwul.
24103  MAT 25:26  Waaye njaatigeem ne ko: “Surga bu bon nga te tayel! Gannaaw xamoon nga ne damay dajale fu ma jiwul, tey góob fu ma faruwul,
24118  MAT 25:41  «Gannaaw loolu dina wax ñi ci càmmoñam: “Soreleen ma yéen ñi alku, te dem ci sawara su dul fey, si ñu sàkkal Seytaane ak ay malaakaam.
24150  MAT 26:27  Gannaaw loolu mu jël kaas, sant Yàlla, jox leen ko. Mu ne leen: «Yéen ñépp naanleen ci,
24153  MAT 26:30  Gannaaw loolu ñu woy Yàlla, ba noppi génn, dem ca tundu Oliw ya.
24155  MAT 26:32  Waaye bu ma dekkee, dinaa leen jiituji Galile.»
24186  MAT 26:63  Waaye Yeesu ne cell. Sarxalkat bu mag ba ne ko: «Giñloo naa la ci Yàlla miy dund, nga wax nu, ndax yaa di Almasi bi, Doomu Yàlla ji.»
24192  MAT 26:69  Bi looluy xew, Piyeer moom ma nga toogoon ca biti ca ëtt ba. Noonu benn mbindaan ñëw ci moom ne ko: «Yaw itam àndoon nga ak Yeesum Galile.»
24209  MAT 27:11  Gannaaw loolu Yeesu taxaw ca kanam boroom réew ma, boroom réew ma laaj ko: «Ndax yaa di buuru Yawut yi?»
24221  MAT 27:23  Boroom réew ma ne leen: «Lu tax? Gan tooñ la def?» Waaye ñu daldi yuuxu bu gëna kawe naan: «Daaj ko ci bant!»
24231  MAT 27:33  Ñu ñëw nag fa ñuy wax Golgota, biy tekki «bérabu Kaaŋu bopp.»
24241  MAT 27:43  Gannaaw dénk na boppam Yàlla, kon na ko Yàlla musal, bu ko soppee, ndaxte nee na: “Maay Doomu Yàlla.”»
24253  MAT 27:55  Amoon na fa it ay jigéen yu bare yu leen dànd, di seetaan. Te ñooge woon Galile, ànd ak Yeesu, di ko topptoo.
24261  MAT 27:63  Ñu ne ko: «Boroom réew mi, fàttaliku nanu ne, naxkat booba waxoon na, bi muy dund naan:Gannaaw ñetti fan dinaa dekki.”
24265  MAT 28:1  Gannaaw bésub noflaay ba nag, ca fajar ga, ca bés bu jëkk ca ayu-bés ga, Maryaamam Magdala ak Maryaama ma ca des dem, seeti bàmmeel ba.
24271  MAT 28:7  te ngeen dem bu gaaw, wax ay taalibeem ne dekki na te jiituji na leen Galile; foofa ngeen koy gise. Lii laa leen wax.»
24274  MAT 28:10  Yeesu ne leen: «Buleen tiit, waaye demleengal samay bokk, ñu dem Galile; foofa lañu may gise.»
24280  MAT 28:16  Noonu fukki taalibe ya ak benn dem ci biir Galile, ca tund wa leen Yeesu digaloon.
24293  MRK 1:9  Booba Yeesuge na dëkku Nasaret ci diiwaanu Galile, ñëw, Yaxya sóob ko ci dexu Yurdan.
24298  MRK 1:14  Bi nga xamee ne jàpp nañu Yaxya, Yeesu dem ca diiwaanu Galile, di waare xibaaru jàmm bu Yàlla bi,
24300  MRK 1:16  Am bés Yeesu doon dox ca tefesu dexu Galile, mu gis fa ñaar ñu bokk ndey ak baay, di Simoŋ ak Andare rakkam, ñuy sànni seeni mbaal ci dex gi, ndaxte ay nappkat lañu woon.
24305  MRK 1:21  Gannaaw loolu ñu dem Kapernawum. Ca bésub noflaay nag Yeesu daldi dugg ci jàngu bi, di leen jàngal.
24312  MRK 1:28  Noonu turam daldi siiw ci diiwaani Galile gépp.
24323  MRK 1:39  Noonu mu wër ci diiwaanu Galile gépp, di waare ci seeni jàngu, tey dàq rab yi.
24342  MRK 2:13  Gannaaw loolu Yeesu génnaat, aw booru dex ga, mbooloo mépp di ñëw ci moom, mu di leen jàngal.
24353  MRK 2:24  Noonu Farisen ya ne Yeesu: «Gisal, lu tax say taalibe di def lu jaaduwul ci bésub noflaay bi?»
24364  MRK 3:7  Gannaaw loolu Yeesu ak ay taalibeemge fa, jëm dex ga. Fekk mbooloo mu mag muge diiwaanu Galile, topp ko.
24370  MRK 3:13  Gannaaw loolu Yeesu yéeg ci tund wi, woo ñi ko neex, ñu daldi ñëw ci moom.
24402  MRK 4:10  Gannaaw loolu ba Yeesu nekkee fu wéet, fukki taalibe ak ñaar ña, ak ñeneen ñu daan ànd ak ñoom, laaj ko ci mbirum léeb yi.
24438  MRK 5:5  Guddi ak bëccëg mu nga woon cag ya ak ca tund ya, di yuuxu te jam yaramam ak ay xeer.
24469  MRK 5:36  Waaye Yeesu jàppul wax jooju; mu ne njiit la: «Gëmal rekk te baña tiit.»
24497  MRK 6:21  Noonu bés bu yell ñëw, ba Erodd doonggal bésu juddoom; mu woo ca xew wa ay jaraafam ak kilifay xare ba ak njiiti diiwaanu Galile.
24506  MRK 6:30  Gannaaw loolu ndaw yi dajaloo ci wetu Yeesu, nettali li ñu def ak li ñu jàngle lépp.
24556  MRK 7:24  Gannaaw loolu Yeesuge fa, jëm weti dëkku Tir. Bi mu fa eggee, mu dugg ci kër, teggul kenn xam ko, waaye jataayam manula umpe.
24558  MRK 7:26  fekk jigéen ja ci xeetu Gereg la bokkoon, juddoo wàlli Fenisi ci diiwaanu Siri. Noonu jigéen ja ñaan ko, mu dàq rab wi ci doomam.
24563  MRK 7:31  Bi loolu amee Yeesuge na weti Tir, jaar ci wàlli dëkku Sidon, dem dexu Galile, ba noppi dugg ci biir diiwaan, bi ñuy wax Fukki dëkk yi.
24591  MRK 8:22  Gannaaw loolu ñu ñëw ci Betsayda. Foofa ñu indil Yeesu ku gumba, di ko ñaan, mu laal ko.
24593  MRK 8:24  Waa ji xool ne ko: «Gis naa ay nit, ñu mel ni ay garab, te ñu ngi dox.»
24631  MRK 9:24  Ci saa si baayu xale bi wax ci kaw naan: «Gëm naa, dàqal ma sama ngëmadi.»
24632  MRK 9:25  Yeesu gis nag ne, mbooloo maa ngi daw, wërsi ko, mu daldi gëdd rab wi nag ne ko: «Génnal ci moom, yaw rab wu luu te tëx, te bu ko jàppaat; wax naa la ko.»
24637  MRK 9:30  Bi loolu amee ñuge fa, jaar ci diiwaanu Galile, Yeesuggul kenng ko.