3278 | LEV 18:26 | «Yeen nag sàmmleen samay dogal ak samay santaane te bu kenn def lenn ci yooyu ñaawtéef, du njuddu-ji-réew, du doxandéem bi ci seen biir, |
3463 | LEV 24:16 | Ku ñàkke kersa turu Aji Sax ji, dee rekk mooy àtteem. Mbooloo mi mépp a ko wara dóor ay doj, ba mu dee. Muy doxandéem muy njuddu-ji-réew, ku ci ñàkke kersa turu Aji Sax ji, dee mooy àtteem. |
3469 | LEV 24:22 | Na àtte bi di benn ci doxandéem ak njuddu-ji-réew, ndax man Aji Sax ji maay seen Yàlla.» |
4167 | NUM 15:13 | Mboolem njuddu-ji-réew, noonu lay defe sarax yooyii, buy indi saraxu sawara ngir xetug jàmm, ñeel Aji Sax ji. |
4184 | NUM 15:30 | Nit ki tooñ cig teyeefam nag, muy njuddu-ji-réew, di doxandéem, kooku Aji Sax ji la ñàkke kersa. Nit kooku, dees koy dagge ci biiri bokkam: |
7154 | RUT 2:3 | Mu dem ca tool ya, topp ñay góob, di foraatu. Yàlla-woo-yàlla, tool booba di toolu Bowas ma bokk ak Elimeleg. |
9188 | 1KI 13:1 | Yàlla-woo-yàlla, genn góoru Yàlla jóge Yuda, dikk ba Betel ci ndigalal Aji Sax ji, fekk Yerbowam taxaw ca sarxalukaay ba, nara taal saraxu cuuraay. |
9304 | 1KI 16:18 | Ba Simri gisee ne nangu nañu dëkk ba, daa dugg kër Buur, jàll ca biir-a-biir, daldi taal kër ga ca kawam, dee. |
9858 | 2KI 12:5 | Mu am bés mu wax sarxalkat ya ne leen: «Mboolem xaalis bu ñu sellalal kër Aji Sax ji, muy xaalisu njot-gi-bakkan, mbaa xaalis bu ñu wàccoo ngiñ, mbaa bépp xaalisu saraxu yéene bu nit di indi kër Aji Sax ji, |
13349 | JOB 20:19 | Moo dëggaate néew-ji-doole, dëddu ko; aakimoo kër jaambur te tabaxu ko. |
13399 | JOB 22:6 | Yaa lebal mbokk, aakimoo tayleem ci dara, bay nangu mbubbam néew-ji-doole, mu ne duŋŋ. |
13444 | JOB 24:4 | Néew-ji-doole, ñu buuxe ko ciw yoon, baadoolo yi far bokk làquji. |
13552 | JOB 29:16 | Néew-ji-doole, maa doon baayam, ku ma xamul sax, may seet àqam. |
14041 | PSA 9:10 | Aji Sax jeey làq néew-ji-doole, mooy làqe bésub njàqare. |
14054 | PSA 10:2 | Ku bon naagu na, ne dann néew-ji-doole, lal ay pexeem, ba jàpp ko. |
14070 | PSA 10:18 | ngir sàmm àqu jirim ak néew-ji-doole, ba nit kiy suufu kese dootu xëble. |
15293 | PSA 81:17 | Kon yeen, ma leel leen ngën-gi-pepp, reggal leen lem ju doj xelli.» |
15854 | PSA 109:31 | Mooy féete ndijoor néew-ji-doole, musal ko ci ku koy teg àtteb dee. |
16418 | PSA 146:7 | di àtte néew-ji-doole, di leel ku xiif. Aji Sax jeey tijji ku ñu tëj. |
16427 | PSA 147:6 | Aji Sax ji, néew-ji-doole, mu yenni; ku bon, mu daane ci suuf. |
16445 | PSA 148:4 | Màggal-leen ko, yeen asamaani kaw-li-kaw, ba ca ndox ma tiim asamaan ya. |
16746 | PRO 10:20 | Kàddug ku jub di ngën-gi-xaalis, xelum coxor amul solo. |
17293 | PRO 28:27 | Kuy jox néew-ji-doole, doo ñàkk; nga gëmm ne gisoo, bare ku la móolu. |
17301 | PRO 29:7 | Ku jub a xam àqu néew-ji-doole, ab soxor xamu ca dara. |
17335 | PRO 30:14 | Ag maas a ngi, seeni sell niy saamar, seeni gëñ niy paaka, ñuy lekk néew-ji-doole, ba raafal leen ci réew mi, ba ku ñàkk jeex ci biir nit ñi. |
17475 | ECC 5:7 | Boo gisee ñuy not néew-ji-doole, di jalgati dëgg ak yoon cib gox, bumu la jaaxal; kilifa gi, kilifaam a ko yiir; ñoom it seen kilifaa leen yiir. |
17608 | SNG 1:1 | Lii, di ngën-gi-woy, ñeel Suleymaan. |
17628 | SNG 2:4 | Dugal na ma néegub sago-jeex-na, yiire ma mbëggeel. |
18192 | ISA 25:4 | Yaa di rawtub néew-ji-doole, di rawtub aji ñàkk, biir njàqare, yaay mbaar mu ñuy yiiroo waame, di ker gu ñuy serloo ci tàngoor, nde merum kilifa gu néeg mooy waame wu ne yureet ci kaw miir. |
18866 | ISA 58:10 | di leel ku xiif lu ngeen gëna bëgg, di reggal néew-ji-doole, su boobaa seen leer fenke biir lëndëm, seenug këruus di ag njolloor, |
20935 | EZK 18:17 | néew-ji-doole, loxoom dalu ko, ndollant ak ab tegandaay, jëlu ko, sama àttey yoon lay jëfe, sama dogali yoon lay doxe. Kooku du dee ngir ñaawtéefu baayam. Dina dund déy! |
21743 | EZK 46:19 | Ba loolu amee waa ja génneeti ma ca jàllukaay ba feggook buntu bëj-gànnaar. Mu dugal ma ca néeg yu sell ya ñu beral sarxalkat yi. Ndeke bérab a nga foofa ca ruq ba, ca biir-a-biir, ca wetu sowu. |
22480 | AMO 4:1 | Dégluleen kàddu gii, yeen jigéeni tundu Samari, yeena ngi suur ni nagi diiwaanu Basan. Yeen ñiy torxal néew-ji-doole, di not aji ñàkk te naan seeni jëkkër: «Indil ñoll waay, ñu naan!» |
22503 | AMO 5:11 | Gannaaw yeenay not néew-ji-doole, di foqati ŋëbu peppam, tabax ngeen këri boroom barke, waaye dungeen ko dëkke. Jëmbat ngeen tóokëri reseñ juy tem-temi, waaye dungeen naan ca biiñ ba. |
22525 | AMO 6:6 | Yeena ngi jolu seen këlli biiñ, di diwoo ngën-gi-diw, sànkutey askanu Yuusufa soxalu leen. |
22851 | HAB 3:14 | Ba noon ya riddeendoo, di nu tasaaresi, seen xeeju bopp nga bëtte seen bopp, fekk leen ñuy xaxaloo, ni ñuy waaja sëxëtoo ay néew-ji-doole, fu kenn yégul. |
25186 | LUK 5:10 | Yanqóoba ak Yowaan doomi Sebede ya mu bokkaloon liggéey ba itam noonu lañu tiite. Yeesu ne Simoŋ: «Bul ragal dara; gannaaw-si-tey, ay nit ngay napp.» |
25230 | LUK 6:15 | ak Macë ak Tomaa, ak Yanqóoba doomu Alfe, ak Simoŋ mi ñuy wax farlukatu moom-sa-réew, |
25580 | LUK 12:52 | Gannaaw-si-tey, bu juróomi nit bokkee genn kër, dinañu féewaloo; ñett féewaloo ak ñaar, ñaar féewaloo ak ñett. |
26002 | LUK 22:69 | Waaye gannaaw-si-tey, Doomu nit ki mooy toog ci ndijooru Yàlla, Aji Man ji.» |
27613 | ACT 17:21 | Booba waa Aten ñépp, doxandéem ak njuddu-ji-réew, xintewuñu lenn lu moy di nettali ak a déglu xew-xew wu bees. |
27632 | ACT 18:6 | Yawut ya nag gàntal, di ko ŋàññ, mu yëlëb ay yéreem, misaale ko ne jaanam wàcc na. Mu ne leen: «Yeenay gàddu seen bakkanu bopp. Man set naa ci wecc. Gannaaw-si-tey, ci jaambur ñi dul Yawut laa jëm.» |
28961 | 2CO 5:16 | Kon nag gannaaw-si-tey, ni nitu suuxu neen di xoole moroomam, nun xooleetunu ko kenn. Doonte ni nitu suuxu neen lanu xoole woon Almasi, léegi xooleetunu ko noonu. |
28976 | 2CO 6:10 | Dees noo jàppe boroomi tiis, te nu dëkke mbég; jàppe nu ay néew-ji-doole, te nu woomal ñu bare; jàppe nu ñu amul dara, te nu moom lépp. |
29272 | GAL 6:17 | Li ci des moo di gannaaw-si-tey, bu ma kenn lëjalati, ndax légét yi ci sama yaram, samag bokk ci Yeesu la màndargaal. |